Mga yugto ng aralin sa GEF. Mga yugto ng modernong aralin sa GEF

Talaan ng mga Nilalaman:

Mga yugto ng aralin sa GEF. Mga yugto ng modernong aralin sa GEF
Mga yugto ng aralin sa GEF. Mga yugto ng modernong aralin sa GEF
Anonim

Sa ilalim ng Federal State Educational Standard (FSES) ay dapat na maunawaan bilang isang hanay ng mga mandatoryong kinakailangan para sa proseso ng pag-aaral sa isang partikular na antas. Para sa kanilang pagpapatupad sa isang institusyong pang-edukasyon, ang isang pangunahing programa ay dapat na binuo, na binubuo ng isang kurikulum, iskedyul ng kalendaryo, mga proyekto ng pagtatrabaho ng mga kurso, paksa, disiplina. Dapat din itong isama ang mga materyales sa pamamaraan at pagsusuri. Alinsunod sa programang ito, itinatayo ng mga guro ang kanilang mga propesyonal na aktibidad sa buong taon ng akademiko, pinaplano ang bawat aralin nang hiwalay. Isaalang-alang pa natin ang mga pangunahing yugto ng aralin sa GEF.

mga yugto ng aralin sa fgos
mga yugto ng aralin sa fgos

Pangkalahatang pag-uuri

Maraming iba't ibang asignatura ang itinuturo sa paaralan. Ang nilalaman ng impormasyon ay tiyak na naiiba. Gayunpaman, ang lahat ng mga aralin ay maaaring uriin sa mga sumusunod na pangkat:

  1. Pagtuklas ng bagong kaalaman.
  2. Mga aralin sa pagninilay.
  3. Mga klase ng pangkalahatang metodolohikal na oryentasyon.
  4. Mga aralin sa pagkontrol sa pag-unlad.

Mga Layunin ng Pag-aaral

Sa bawat aralin ay nakatakda at naisasakatuparan ang ilang layunin. Kaya, sa mga aralin ng pagtuklas ng bagong kaalaman, ang mga mag-aaral ay nagkakaroon ng kakayahang gumamit ng mga bagong pamamaraan ng pagkilos, ang konseptong base ay lumalawak sa pamamagitan ng pagdaragdag ng mga bagong bahagi. Sa mga aralin ng pagmuni-muni, ang napag-aralan na mga algorithm, termino, konsepto ay naayos at, kung kinakailangan, itatama. Sa mga aralin ng isang pangkalahatang metodolohikal na oryentasyon, ang mga pangkalahatang pamantayan ng aktibidad ay nabuo, ang mga teoretikal na pundasyon para sa karagdagang pag-unlad ng nilalaman-methodological na mga direksyon ay ipinahayag. Bilang karagdagan, mayroong isang pagbuo ng mga kakayahan upang i-systematize at istraktura ang pinag-aralan na materyal. Sa mga klase ng kontrol sa pag-unlad, ang mga bata ay nagkakaroon ng mga kasanayan sa pagsisiyasat ng sarili. Dapat tandaan na ang paghahati sa mga yugto ng aralin ayon sa Federal State Educational Standards (ikalawang henerasyon) ay hindi dapat makagambala sa pagpapatuloy ng pag-aaral.

Mga katangian ng mga yugto ng aralin sa GEF: "Pagtuklas ng bagong kaalaman"

Ang bawat aralin ay binuo ayon sa isang tiyak na pattern. Maaari nating makilala ang mga sumusunod na yugto ng aralin sa Federal State Educational Standard (ito ay matematika o wikang Ruso, sa prinsipyo, hindi mahalaga):

  1. Pagganyak para sa mga aktibidad sa pag-aaral.
  2. Pag-update at pagsubok na pagkilos.
  3. Pagkilala sa lugar at mga sanhi ng kahirapan.
  4. Pagbuo ng proyekto at paglutas ng problema.
  5. Pagpapatupad ng nabuong modelo.
  6. Pangunahing pampalakas sa pagsasalita nang malakas.
  7. Malayang gawain na may pagpipigil sa sarili.
  8. Pagsasama sa sistema ng kaalaman at pag-uulit.
  9. Repleksiyon ng mga aktibidad sa pagkatuto sa klase.
  10. katangian ng mga yugto ng aralin sa fgos
    katangian ng mga yugto ng aralin sa fgos

Pagganyak

Mga layunin ng mga yugto ng aralin saIba ang GEF. Gayunpaman, sa parehong oras, sila ay malapit na nauugnay sa isa't isa. Ang layunin ng pagganyak ay ang pagbuo ng panloob na kahandaan ng isang mag-aaral na tuparin ang mga itinatag na pamantayan sa isang indibidwal na makabuluhang antas. Ang pagpapatupad ng gawaing ito ay ibinibigay ng:

  1. Paggawa ng mga kundisyon para sa paglitaw ng isang indibidwal na panloob na pangangailangan upang magsagawa ng mga aktibidad.
  2. Pag-update ng mga kinakailangan para sa mag-aaral ng guro.
  3. Pagtatatag ng temang balangkas para sa mga aktibidad.

Pag-update at pagsubok na pagkilos

Ang pangunahing layunin sa yugtong ito ay ihanda ang pag-iisip ng mga bata at ayusin ang kanilang pag-unawa sa kanilang sariling mga pangangailangan para sa pagbuo ng isang bagong modelo ng pagkilos. Upang makamit ito, kailangan ng mga mag-aaral na:

  1. Ginawa at naitala ang mga kasanayan, kaalaman, at kasanayang kinakailangan upang lumikha ng bagong modelo ng pag-uugali.
  2. Mga na-activate na mental na operasyon at proseso ng pag-iisip. Ang una, sa partikular, ay kinabibilangan ng synthesis, pagsusuri, generalization, paghahambing, pagkakatulad, pag-uuri, atbp. Mga prosesong nagbibigay-malay - atensyon, memorya, atbp.
  3. Na-update ang pamantayan ng aksyong pang-edukasyon.
  4. Sinubukan na independiyenteng kumpletuhin ang gawain ng paglalapat ng bagong kaalaman.
  5. Inayos ang mga paghihirap na lumitaw sa pagpapatupad ng pagsubok na aksyon o sa pagbibigay-katwiran nito.
  6. mga yugto ng pinagsamang aralin sa fgos
    mga yugto ng pinagsamang aralin sa fgos

Pagkilala sa mga problema

Ang pangunahing gawain sa yugtong ito ay ang pagsasakatuparan kung ano ang eksaktong hindi sapat na kaalaman, kakayahan o kasanayan. Para sa tagumpayang layuning ito ay nangangailangan ng mga bata na:

  1. Sinuri namin ang lahat ng aming mga aksyon. Nararapat sabihin na ang pagsisiyasat sa sarili ay kasama ng lahat ng mga yugto ng modernong aralin (ayon sa GEF).
  2. Inayos ang hakbang o operasyon kung saan nangyari ang problema.
  3. Iniugnay namin ang aming sariling mga aksyon sa lugar kung saan lumitaw ang kahirapan sa mga naunang pinag-aralan na pamamaraan at tinutukoy kung anong partikular na kasanayan ang kulang upang malutas ang gawain, mga katulad na tanong.

Pagbuo ng proyekto

Ang layunin ng yugtong ito ay bumalangkas ng mga layunin ng aktibidad at, batay sa mga ito, ang pagpili ng modelo at paraan ng pagpapatupad ng mga ito. Para makamit ito, mag-aaral:

  1. Sa isang communicative form, binubuo nila ang partikular na gawain ng paparating na mga aktibidad sa pagsasanay, kung saan maaalis ang dating natukoy na sanhi ng mga paghihirap.
  2. Magmungkahi at sumang-ayon sa paksa ng aralin, na maaaring linawin ng guro.
  3. Pumili ng modelo para sa pagbuo ng bagong kaalaman. Ito ay maaaring isang paraan ng pagpipino o pagdaragdag. Ang una ay may kaugnayan kung ang isang bagong modelo ay maaaring malikha batay sa nakuha na kaalaman. Ginagamit ang paraan ng pagdaragdag kung walang pinag-aralan na mga analogue, at hindi na kailangang magpakilala ng mga bagong character o paraan ng pagkilos.
  4. Pumili ng paraan kung saan nabuo ang kaalaman. Kabilang dito ang mga pinag-aralan na modelo, algorithm, paraan ng pagsulat, konsepto, formula at iba pang tool.
  5. layunin ng mga yugto ng aralin sa fgos
    layunin ng mga yugto ng aralin sa fgos

Pagpapatupad ng proyekto

Ang pangunahing gawain ay ang pagbuo ng isang bagong modelo ng mga aksyon ng mga bata, ang kakayahang ilapat ito atkapag nilulutas ang problema na naging sanhi ng kahirapan, at mga katulad na isyu. Para magawa ito, mag-aaral:

  1. Naglagay sila ng mga hypotheses batay sa napiling paraan at pinatunayan ang mga ito.
  2. Gumamit ng mga aksyon sa paksa na may mga diagram, mga modelo kapag bumubuo ng bagong kaalaman.
  3. Ilapat ang napiling paraan upang malutas ang problemang nagdulot ng kahirapan.
  4. Ibuod ang takbo ng aksyon.
  5. Ayusin para malampasan ang problemang naganap kanina.

Pangunahing pinning

Kailangan para sa mga bata na matuto ng bagong paraan ng pagkilos. Kinakailangan nito na ang mga bata ay:

  1. Sinasabi nang malakas ang kanilang mga hakbang at ang kanilang katwiran.
  2. Nalutas ang ilang karaniwang gawain gamit ang isang bagong paraan ng paggawa ng mga bagay. Maaari itong gawin nang dalawahan, pangkat-pangkat o nang harapan.

Malayang gawain at pagsusuri sa sarili

Ang mga yugtong ito ng modernong aralin sa GEF ay partikular na kahalagahan. Sa kurso ng independiyenteng trabaho, ang antas ng mastering ng nakuha na kaalaman ay nasuri, at isang matagumpay na sitwasyon ay nabuo (kung maaari). Ang mga yugtong ito ng aralin sa GEF ay nagmumungkahi ng:

  1. Pagsasagawa ng gawaing katulad ng una, ngunit paglutas ng mga gawain kung saan ang mga pagkakamali ay nagawa nang mas maaga.
  2. Pagsasagawa ng self-test ayon sa pamantayan at pag-aayos ng mga resulta.
  3. Pagtatatag kung paano malalampasan ang kahirapan na dumating kanina.

Ang mga yugtong ito ng aralin sa GEF ay kinabibilangan ng isang espesyal na uri ng trabaho para sa mga batang walang problema sa paglutas sa unang pagkakataon. Gumagawa sila ng mga assignment sa antas ng creative batay sa modelo at pagkatapos ay sinusuri ng sarili ang mga resulta.

ang mga pangunahing yugto ng aralin sa fgos
ang mga pangunahing yugto ng aralin sa fgos

Pagsasama sa larangan ng kaalaman at pag-uulit

Ang pangunahing gawain ay ang paggamit ng mga modelo ng aksyon na nagdulot ng kahirapan, pagsasama-sama ng pinag-aralan na materyal at paghahanda para sa pang-unawa ng mga sumusunod na seksyon ng paksa. Kung ang mga nakaraang yugto ng aralin sa GEF ay natapos nang kasiya-siya, ang mga bata ay:

  1. Lutasin ang mga problema kung saan ang mga itinuturing na modelo ng aksyon ay nauugnay sa mga naunang pinag-aralan at sa bawat isa.
  2. Gawin ang mga gawaing naglalayong maghanda para sa pag-aaral ng iba pang (susunod) na seksyon.

Kung ang mga nakaraang yugto ng aralin sa GEF ay nagbigay ng negatibong resulta, ang independiyenteng gawain ay uulitin at ang pagpipigil sa sarili ay isinasagawa para sa isa pang opsyon.

Reflection

Sa yugtong ito, ang pangunahing layunin ay ang kamalayan ng mga bata sa paraan upang malampasan ang mga paghihirap at pagtatasa sa sarili ng mga resulta ng pagwawasto o independiyenteng gawain. Para magawa ito, kailangan ng mga mag-aaral:

  1. Lilinawin ang algorithm para sa pagwawasto ng mga error.
  2. Pangalanan ang paraan ng pagkilos na nagdulot ng kahirapan.
  3. Ayusin ang antas ng pagsunod sa mga layuning itinakda at mga resultang nakamit.
  4. Assess your work in class.
  5. Magtakda ng mga layunin para sa follow-up.
  6. Batay sa mga resulta ng gawain sa aralin, napagkasunduan ang takdang-aralin.
  7. mga yugto ng aralin sa fgos mathematics
    mga yugto ng aralin sa fgos mathematics

Pagtatrabaho ng developmental control

Isaalang-alang, halimbawa, ang mga yugto ng isang aralin sa musika ayon sa GEF:

  1. Pagganyak sa pagsubokpagwawasto.
  2. Pag-update at pagsubok sa mga aktibidad sa pag-aaral.
  3. Localization ng mga personal na paghihirap.
  4. Pagbuo ng proyekto para itama ang mga nakitang problema.
  5. Pagpapatupad ng bagong modelo.
  6. Pagbubuod ng mga kahirapan sa pagsasalita.
  7. Malayang gawain at pag-verify ayon sa pamantayan.
  8. Paglutas ng problema sa antas ng creative.
  9. Repleksiyon ng trabaho.

Nagsasagawa ng mga aktibidad sa pagkontrol

Ang pangunahing gawain ng pagganyak para sa mga aktibidad sa pagwawasto ay katulad ng inilarawan kanina at binubuo sa pagbuo ng panloob na kahandaan ng mga mag-aaral na ipatupad ang mga kinakailangan ng gawaing pang-edukasyon. Sa kasong ito, gayunpaman, mayroong isang control-corrective orientation. Kaugnay nito, kinakailangan:

  1. Itakda ang layunin ng aralin at lumikha ng mga kundisyon para sa paglitaw ng panloob na pangangailangan para sa mga mag-aaral na makibahagi sa gawain.
  2. I-update ang mga kinakailangan para sa mag-aaral mula sa mga pagkilos na kontrol at pagwawasto.
  3. Alinsunod sa mga gawaing nalutas kanina, tukuyin ang mga limitasyong pampakay at gumawa ng mga alituntunin para sa trabaho.
  4. Bumuo ng paraan ng pagkontrol at pamamaraan.
  5. Tukuyin ang pamantayan sa pagsusuri.

Paghahanda sa pag-iisip ng mga bata

Dapat magkaroon ng kamalayan ang mga mag-aaral sa kanilang sariling pangangailangan para sa kontrol at pagsisiyasat ng sarili, na tinutukoy ang mga sanhi ng mga paghihirap. Upang maipatupad ang gawaing ito, kailangan mo ng:

  1. Magsagawa ng pag-uulit ng mga kinokontrol na pattern ng pagkilos.
  2. I-activate ang mga mental na operasyon gaya ng generalization, paghahambing, pati na rin ang mga prosesong nagbibigay-malay na kinakailanganpara sa pagsubok.
  3. Ayusin ang motibasyon ng mga bata na magsagawa ng mga aktibidad gamit ang mga nakaplanong paraan ng pagkilos.
  4. Gumawa ng mga kundisyon para sa pagganap ng indibidwal na gawaing kontrol.
  5. Bigyan ang mga bata ng pagkakataong suriin ang kanilang mga aktibidad sa isang paunang natukoy na pamantayan.
  6. mga yugto ng aralin sa ikalawang henerasyon ng fgos
    mga yugto ng aralin sa ikalawang henerasyon ng fgos

Class of general methodological focus

Ang mga yugto ng pinagsamang aralin sa Federal State Educational Standards ay nakatuon sa paghubog ng mga ideya ng mga bata tungkol sa mga teknik na nag-uugnay sa mga konseptong kanilang pinag-aaralan sa isang sistema. Bilang karagdagan, nag-aambag sila sa kamalayan ng mga pamamaraan ng pagbuo ng isang plano para sa aktibidad na pang-edukasyon mismo. Ito naman ay nagbibigay ng malayang pagbabago at pagpapaunlad ng sarili ng mga mag-aaral. Sa ganitong mga klase, ang paglikha ng mga pamantayan at pamamaraan ng aktibidad na pang-edukasyon, pagtatasa sa sarili at pagpipigil sa sarili, ang mapanimdim na organisasyon sa sarili ay isinasagawa. Ang mga ganitong klase ay itinuturing na super-subject. Ang mga ito ay gaganapin sa labas ng anumang disiplina sa silid-aralan o sa panahon ng isang ekstrakurikular na aktibidad.

Konklusyon

Ang paghahati ng mga aralin sa mga yugto ay nagbibigay-daan sa iyo upang ipakita ang materyal sa isang malinaw na balangkas, lohikal na pagkakasunud-sunod, habang tinitiyak ang patuloy na koordinasyon ng mga aktibidad ng mga mag-aaral. Para sa bawat aralin, mga gawain, mga opsyon para sa mga aksyon ng mga mag-aaral ay dapat matukoy. Ang yugto ng organisasyon ng aralin sa GEF ay mahalaga din. Nauuna ito sa pagbuo ng mga motibasyon sa mga bata. Pagkatapos ng pagbati, ang guro ay nagsasagawa ng pagsusulit sa kahandaan, na tinutukoywala. Pagkatapos nito, ang atensyon ng mga mag-aaral ay nakatuon, ang kinakailangang mood para sa pang-unawa ng impormasyon ay itinakda. Kung kinakailangan at posible, maaaring ayusin ng guro ang plano ng aralin sa yugto ng organisasyon.

Inirerekumendang: